ஷாஜம் DCEU இல் சிறந்த திரைப்படமாகும் (மேலும் அது கூட மூடப்படாது)

இன்று முழுவதும் DCEU முழுவதிலும் ஷாஜம் சிறந்த படம். டி.சி நீட்டிக்கப்பட்ட யுனிவர்ஸ் ஸ்டீல் மற்றும் பேட்மேன் வி சூப்பர்மேன் ஆகிய இருவருடனும் ஒரு உறுதியான தொடக்கத்தை எடுத்தது: ஜான் டான்ஸ் ரசிகர்கள் மற்றும் விமர்சகர்களை பிரித்து வைத்தார். இரண்டு வெவ்வேறு இயக்குநர்களின் தரிசனங்களிலிருந்து ஒன்றாக இணைக்கப்பட்ட ஒரு குழு திரைப்படமான ஃபிராங்கண்ஸ்டைன் மான்ஸ்டர்டுடன் நீதிக்கீழ், ஒரு க்ளைமாக்ஸின் ஏதோ பிரச்சினைகளுக்கு வந்தது. ஆனால் அணி-அப் மற்றும் குழும திரைப்படங்களில் இருந்து விலகிப் பார்க்கவும், மேலும் DCEU அதிக அளவில் வலுவான வடிவத்தில் தோன்றுகிறது.

டேவிட் எஃப். சாண்ட்பெர்கின் ஷாஜம் புரிந்துகொள்ளமுடியாத அளவிற்கு குறைவாக இருந்தது. பில்லி பாட்சன் காமிக் புத்தக விற்பனை அடிப்படையில் 1940 களின் சிறந்த விற்பனையான சூப்பர் ஹிராக இருந்திருக்கலாம், இப்போதெல்லாம் அவர் சூப்பர்மேன், ஐயன் மேன் அல்லது வால்வரின் என்ற பிராண்ட் அங்கீகாரத்திற்கு அருகில் இல்லை. வழக்கமான சூப்பர் ஹீரோ படங்களுடன் ஒப்பிடும்போது உற்பத்தி வரவு-செலவுத் தொகையானது $ 80-100 மில்லியனுக்கும் அதிகமானதாக இருந்தது, மேலும் டிரெய்லர்கள் பெரிய பார்வையாளர்களைக் காட்டிலும் பெரிய பார்வையாளர்களைப் போல் ஷாஜம் தோற்றமளித்தது, இளம் பார்வையாளர்களை நேரடியாக நோக்கின.

ஆனால், ஷாஜம் விரைவில் அக்மன்னை பணம் சம்பாதிப்பதில்லை என்றாலும், இந்த படம் வெற்றிபெறுவதாக நிரூபிக்கப்பட்டுள்ளது. மதிப்பீட்டு ஒட்டுமொத்த தளம் ராட்டன் டொமடோஸ் மீது, அதன் விமர்சன விமர்சகர் 91 சதவீதத்தில் அமர்ந்திருக்கிறார், மேலும் அதன் பார்வையாளர்களின் மதிப்பும் அதேபோல் 89 சதவீதமாக உள்ளது. விமர்சகர் ஸ்கோர் வொண்டர் வுமன் 93% இன் பின்னால் இரண்டாவது இடத்தில் உள்ளது, அதே சமயம் பார்வையாளர் மதிப்பெண் DCEU முழுவதுமே ஒரு முடிவால் சிறந்தது – மற்றும் நல்ல காரணத்துடன். ஷாஜாம் சிறந்த சூப்பர் ஹீரோ திரைப்படமான வார்னர் பிரதர்ஸ் என்பது பல ஆண்டுகளாக செய்துள்ளது.

ஷாஜம் விளக்குகள் மற்றும் இருண்ட ஒரு சரியான சமநிலை

அது முகத்தில், ஷாஜம் DCEU இன் இன்றைய தினம் மிகவும் அற்புதம் போன்ற திரைப்படமாக இருக்க வேண்டும். பல டி.சி. ப்ளாக்பெஸ்டர்கள் சற்றே அடர்த்தியான தொனியைப் பெற்றிருக்கின்றன, மற்றும் வொண்டர் வுமன் வொன் மேன்’ஸ் லேண்ட் என்ற பயங்கரத்தை ஆராய்ந்தபோது, ​​ஷாஜம் நகைச்சுவை என விளம்பரப்படுத்தப்பட்டது. ஏன் புரிந்து கொள்ள எளிது; கோர் கருத்து நகைச்சுவைக்கு சரியானது, டீன் ஏஜ் பையன் ஒரு வயது முதிர்ந்த சூப்பர் ஹீரோவாக மாற்றியமைக்கப்படுவதால், இந்த படம் முற்றிலும் நகைச்சுவை நிரம்பியுள்ளது.

ஆனால் டேவிட் எஃப். சண்ட்பேர்க் வர்த்தகத்தின் ஒரு திகில் இயக்குனராக இருக்கிறார், ஷாஜம் நகைச்சுவையிலிருந்து உத்வேகத்தை பெறுகிறது, இது திகில் வகையின் கிளாசிக்கிற்கு மரியாதை செலுத்துகிறது. ஒரு சில நிமிடங்கள் முதல் இரண்டு நிமிடங்களில் அந்த கருத்தை முடக்கியது யாராக இருந்தாலும், வில்லனான டாக்டர் சிவானாவின் பின்னணியை வெளிப்படுத்தும் ஒரு அறிமுக காட்சியில். ஒரு தந்தையிடம் இருந்து ஒரு சிறுபான்மையினர் அவரை ஒரு “சிறிய ஷெண்ட்” என்று அழைக்கும் ஒரு இளைஞனாகவும், மந்திரவாதி ஷாஜம் உடன் அவரது சந்திப்பு இறுதியில் அவரது தந்தை ஊனமுற்ற ஒரு கார் விபத்துக்கு வழிவகுக்கும் என்றும் அவர் காட்டினார். ஷாஜம் முழுவதும் அருகாமையில் உள்ள காட்சிகள் உள்ளன; சிவனாவின் முதல் பழிவாங்கும் செயல் ஒரு தந்தையாகும், மேலும் ஏழு பாவங்கள் மிகவும் கொடூரமானவை. Sandberg திறம்பட ஒரு உண்மையான உணர்வு ஜியோபார்டியில் உருவாக்குகிறது, அதனால் பார்வையாளர்கள் உண்மையில் பில்லி குடும்பம் ஆபத்து என்று நினைக்கிறீர்கள்.

இன்னும், எப்படியாவது ஷாஜம் ஒரு இருண்ட படம் போல் உணரவில்லை. நகைச்சுவை தடித்த மற்றும் வேகமாக வந்து, அவர்கள் ஒரு சூப்பர் ஹீரோ விஜய் என்று கொடுக்கப்பட்ட அனைத்து வியக்கத்தக்க relatable இருக்கும். பில்லி அவர் ஒரு சூப்பர் ஹீரோவாக உருமாற்றம் செய்யப்படும்போது ஒரு வயது வந்தவராக ஆனார்; அவர் முதன்முறையாக பீர் வாங்குகிறார், வயதுவந்த பொழுதுபோக்கு அனுபவத்தை அனுபவிக்கும் எண்ணத்தை அவர் எதிர்க்க முடியாது. பெரும்பாலான நகைச்சுவை காட்சிகளில் ஒன்று, ஷாஜம் குடும்பத்திற்கு பூமியில் பின்வாங்குவதற்கு எங்கு வேண்டுமானாலும் யோசிப்பதாக கூறும்போது, ​​பில்லி முதல் சிந்தனை ஒரு துண்டு கிளப் ஆகும். இறுதி சண்டை போது சூப்பர் Darla ஒரு தந்தையின் கிறிஸ்துமஸ் காப்பாற்ற போது மற்றொரு standout தருணம், மற்றும் உற்சாகமாக அவரது பெயர் சொல்கிறது மற்றும் அவர் இந்த ஆண்டு நன்றாக இருந்தது.

Sandberg ஒரு உண்மையான சூப்பர்ஹீரோ பிளாக்பஸ்டர் செய்தார், சிரமமின்றி ஒளிரும் ஒளி நகைச்சுவை மற்றும் இருண்ட திகில். இதன் விளைவாக சக்திவாய்ந்த ஆனால் எப்படியோ அழகாக இருக்கிறது, பழைய ஒரு விசித்திர கதை போன்ற, நீங்கள் நெருக்கமாக இருக்கும் என்றால் நீங்கள் இருட்டாக நிறைய இருந்தால், நீங்கள் வெப்பம் மற்றும் மகிழ்ச்சி நிரப்பப்பட்ட. இது அனைத்து DCEU களில் மிகவும் மார்வெல் போன்ற திரைப்படங்களாக இருந்தபோதிலும், ஷாஜம் கூட்டத்தில் இருந்து மிக வித்தியாசமாக வெளியே நிற்கிறார்.

ஷாஜம் விளக்குகள் மற்றும் இருண்ட ஒரு சரியான சமநிலை

மூன்றாவது நபர் பல நல்ல சூப்பர் ஹீரோ படத்தின் பலவீனமான புள்ளி. சதி அமைப்பின் அடிப்படையில், ஹீரோக்கள் மற்றும் வில்லன்கள் ஒருவரையொருவர் எதிர்த்து நிற்கும் பகுதியாகும், இது பெரும்பாலும் தொடர்ச்சியான செயல்திறன் காட்சிகள் மற்றும் CGI-fests ஆகியவற்றின் பின்னணியில் கருப்பொருள்கள் மற்றும் உயர்மட்ட கருத்துக்கள் இழக்கப்படும் புள்ளியாகும். கடந்த தசாப்தத்தின் சிறந்த டி.சி. சூப்பர் ஹீரோ திரைப்படங்களில் ஒன்றை வொண்டர் வுமன் கூட விரும்பியது, அதன் மூன்றாவது நடிப்புப் பணிக்காக போராடியது. ஆனால் ஷாஸம் வேறுபட்டது, முழுத் தீர்மானமும் படத்தின் முக்கிய கருப்பொருள்களைக் கேட்கிறது.

அடிப்படையில், ஷாஸம் உங்கள் குடும்பத்தை கண்டுபிடிப்பதற்கான ஒரு கதை. பில்லி பல ஆண்டுகள் கழித்து தனது அம்மாவைப் பார்த்து மிகுந்த நேரத்தை செலவழித்துள்ளார், ஒவ்வொரு வளர்ப்பு வீட்டிலிருந்தும் அவர் இயங்கிக் கொண்டிருக்கிறார். அவர் வாஸ்க்வெஸ் குடும்பத்தில் வைத்திருந்தாலும் கூட, அவர் இன்னும் தனது இதயத்தைத் திறக்கமாட்டார், மீண்டும் அவர் மீண்டும் அங்கு செல்கிறார். அம்மா. பில்லி மற்றும் அவரது அம்மாவிற்கும் இடையேயான மோதல் அவரது பாத்திரத்தில் ஆர்க்டை வரையறுக்கும் தருணமாக இருக்கிறது, முதல் முறையாக பில்லி தன் அம்மாவை உண்மையிலேயே யார் என்று பார்க்கிறார்; ஒரு ஏமாற்றம். இது பில்லி மூன்றாவது நடவடிக்கையைத் தயாரிக்கிறது, அவர் பங்குகளை எடுக்கும்போது, ​​அவர் உண்மையில் தனது குடும்பத்தினர் அனைவரையும் கண்டுபிடித்துவிட்டார் என்பதை உணர்ந்து, அவர் தனது உடன்பிறந்தவர்களை நேசிக்கிறார், அவர்கள் அவரை நேசிக்கிறார்கள் என்று உணர்கிறார். அவர் தனது இதயத்தை அவர்களுக்குத் திறந்து, அவற்றின் சக்தியை பகிர்ந்து கொள்கிறார். திடீரென்று ஷாஜம் எந்த சாம்பலும் அல்ல; அவர் ஹீரோக்களின் ஒரு குடும்பத்தின் பாகமாக இருக்கிறார். டாக்டர் சிவானாவும் ஏழு கொடிய பாவங்களும் அதற்கு எதிராக நிற்க முடியாது.

மூன்றாவது செயல் ஒரு சூப்பர்ஹீரோ பிளாக்பஸ்டர் இருந்து நீங்கள் பாரம்பரியமாக எதிர்பார்க்க வேண்டும் என்று அனைத்து CGI நடவடிக்கை, ஆனால் Shazam வழக்கில் அனைத்து கருப்பொருள்கள் மற்றும் பாத்திரம் வளைவுகள் இருந்து பாய்கிறது. உண்மையில், ஷாசம் குடும்பம் மற்றும் ஏழு கொடிய பாவங்கள் ஆகியவற்றிற்கு இடையிலான வேறுபாடு பில்லி மற்றும் அவருடைய குடும்பத்தை வெற்றிகரமாக அனுமதிக்கிறது. ஏழு பாவங்கள் ஒருவரையொருவர் கவனித்துக்கொள்வதில்லை, உண்மையில் ஒரு குழுவாகப் பணியாற்றுவதற்குப் பதிலாக ஒருவருக்கொருவர் போட்டி போடுங்கள். ஷாஸம் குடும்பம் அவற்றை இழுத்துச் செல்ல இதைப் பயன்படுத்துகிறது, இறுதியாக பில்லி, பொறாமைகளை சிவானாவை கைவிட்டு, சண்டை நிறைந்த முடிவுக்கு கொண்டு வருகிறார். வேறு எந்த DCEU படமும் இந்த வகையான கதை மற்றும் கருத்தியல் நிலைத்தன்மையை மூன்றாம் நபர் வழியாக வழிவகுத்தது, மேலும் சில மார்வெல் திரைப்படங்கள் இதை அடைந்தன.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *