மெஸேஜில் இல்லாமல் மொபைலில் நண்பர்களுடன் அரட்டை அடிக்க அனுமதிக்கலாம்

நியூசிலாந்தின் தனியுரிமை ஆணையர் ஜான் எட்வார்ட்ஸ் தனது பேஸ்புக்கை திறமையற்ற முறையில் செயல்படுத்துவதற்காகவும், கிறிஸ்ட்சர்ச் படப்பிடிப்பு போன்ற நிகழ்வுகளின் ஒளிபரப்புக்கு பங்களிப்பதற்காகவும் பேஸ்புக்கை விமர்சிப்பதற்கு ஞாயிற்றுக்கிழமை இரவு ட்விட்டருக்கு அழைத்துச் சென்றார், இது சமூக ஊடக அரங்கில் நேரடியாக ஒளிபரப்பப்பட்டது. எட்வர்ட்ஸ் கூறினார், “பேஸ்புக் நம்பகமானதாக இருக்க முடியாது. அவர்கள் ஒழுக்க ரீதியில் திவாலான நோய்தரத்தக்க பொய்யர்கள், இனப்படுகொலைகளைத் தூண்டுவது, ஜனநாயக நிறுவனங்களின் வெளிநாட்டுக் குறைப்பை எளிதாக்குவது. “

பேஸ்புக் “தற்கொலைகள், கற்பழிப்புக்கள் மற்றும் கொலைகள் ஆகியவற்றின் நேரடி-ஸ்ட்ரீமிங்கில், மசூதி தாக்குதல் வீடியோவைத் தொடர்ந்து நடத்தவும் வெளியிடவும் அனுமதிக்கிறது, விளம்பரதாரர்கள் ‘யூதர்களை ஏமாற்றும்’ மற்றும் பிற வெறுக்கத்தக்க சந்தை பிரிவுகளை இலக்காகக் கொள்ள அனுமதிக்கின்றன மற்றும் எந்தவொரு பொறுப்பையும் ஏற்க மறுக்கின்றன உள்ளடக்கம் அல்லது தீங்கு. “ட்வீட் நீக்கப்பட்டு விட்டது; எட்வார்ட்ஸ் பின்வருமாறு ட்வீட் செய்தார், “அவர்கள் நச்சுத்தன்மையற்ற மற்றும் தவறான தகவல் பரிமாற்றத்தின் அளவு காரணமாக அவர்கள் தூண்டியது” என்றார்.

“அவர் அமெரிக்காவை அழைக்க முடியாது – அல்லது பல புலம்பெயர்ந்தோரை எவ்வாறு மதிக்கின்றீர்கள் எனக் கூற முடியாது”
பேஸ்புக் தலைமை நிர்வாக அதிகாரி மார்க் ஜுக்கர்பெர்க்கின் ABC News இன் நேர்காணலுக்கு எட்வர்ட்ஸின் கருத்துக்கள் வந்துள்ளன. இதில் தலைமை நிர்வாகி, பேஸ்புக் தனது வழிமுறைகளை மேம்படுத்துவதில் தீவிரமான துப்பாக்கிச் சண்டையின் பின்னர் நேரடி-ஸ்ட்ரீம் பயங்கரவாத நிகழ்வை கண்டறிவதற்கான திறனை மேம்படுத்திக் கொண்டிருப்பதாக கூறினார். மார்ச் நடுப்பகுதியில் மசூதி படப்பிடிப்பு நேரடி ஸ்ட்ரீம் கண்டுபிடிக்க பேஸ்புக் கிட்டத்தட்ட 30 நிமிடங்கள் எடுத்து. படப்பிடிப்பின் பின்னர் முதல் நாளில் வெகுஜன படப்பிடிப்பு பற்றி சுமார் 1.5 மில்லியன் வீடியோக்களை நீக்கியதாக நிறுவனம் தெரிவித்துள்ளது.

“அவர் எங்களுக்குத் தெரியாது – அல்லது எத்தனை தற்கொலைத் தாக்குதல்கள், எத்தனை கொலைகள், எத்தனை பாலியல் தாக்குதல்கள் ஆகியவை எங்களுக்குத் தெரியாது” என்பதால், ஜுக்கர்பெர்க்கின் கருத்துக்கள் “வெறுப்படைந்தவை” என்று கண்டனம் செய்தன. அவர் அந்த தகவலை கேட்டார், ஆனால் பேஸ்புக் அவரை மறுத்துவிட்டார்.

பேஸ்புக் தூதர் அரட்டைகளை அதன் பிரதான சமூக ஊடக பயன்பாட்டிற்கு திரும்ப வைக்கக்கூடும். இந்த அம்சம் இப்போது சோதனைக்கு உட்பட்டுள்ளது, மேலும் பயன்பாட்டு ஆராய்ச்சியாளர் ஜேன் மஞ்சுன் வோங் மூலமாகவும் காணப்பட்டது, மேலும் சமூக ஊடக தளமாகவும் செய்தி சேவைகளின் கூறுகளுடனும் நீங்கள் ஒற்றை பயன்பாட்டைப் பயன்படுத்தலாம் என்று அர்த்தம். மாற்றம் பேஸ்புக் பயன்பாட்டில் ஏற்கனவே இருக்கும் மெனு பொத்தானைப் பயன்படுத்துகிறது, ஆனால் தனி மெஸின் பயன்பாட்டைத் திறப்பதற்கு பதிலாக, ஒரு புதிய “சேட்” பிரிவில் உங்களை அழைத்து செல்கிறது.

மெசெஞ்சர் முதலில் 2011 ஆம் ஆண்டில் முழுமையான பயன்பாட்டிற்காக வெளியிடப்பட்டது, மேலும் 2014 இல் பேஸ்புக் அதன் பெயரிடப்பட்ட பயன்பாட்டிலிருந்து அதன் செயல்பாட்டை அகற்றியது. அரை தசாப்தத்திற்குப் பிறகு, பேஸ்புக் மெஸஞ்சர், Instagram மற்றும் WhatsApp ஆகியவற்றின் ஊடாக அதன் செய்தியிடல் சேவைகளை ஒருங்கிணைக்க தயாராக இருப்பதால், செயல்பாடு மீண்டும் தோன்றுகிறது.

ஒரு தொடர்ந்து ட்வீட், வோங் இந்த Chats பிரிவில் மட்டுமே தூதர் அம்சங்கள் ஒரு குறிப்பிட்ட தேர்வு கொண்டிருக்கிறது என்று குறிப்புகள். செய்திகளை அனுப்பவும் பெறவும் இதைப் பயன்படுத்தலாம் என்றாலும், அழைப்புகள் செய்யவோ, புகைப்படங்களை அனுப்பவோ, செய்தியை அனுப்புவோருக்கு தனிப்பட்ட மெஸின் பயன்பாட்டைத் திறக்க வேண்டும்.

அதன் செய்தி ஒருங்கிணைப்புத் திட்டத்தின் ஒரு பகுதியாக, பேஸ்புக் ஒவ்வொரு சேவையின் தனிப்பட்ட பயன்பாட்டிற்கும் தொடர்ந்து இருப்பதாகத் தெரிவித்துள்ளது. வோங் தூதர் பயன்பாட்டின் அதே உண்மை என்று ஊகிக்கிறார், அவர் முக்கிய பேஸ்புக் பயன்பாட்டை விட வேறு பார்வையாளர்களுக்கு சேவை சுற்றி வைக்கப்படும் என்று நம்புகிறது இது.

செயல்பாட்டின் வோங் திரைக்காட்சிகளுடன் பேஸ்புக்கின் முன்மொழியப்பட்ட வெள்ளை மறுவடிவமைப்பு நிகழ்ச்சி, இது ஜனவரி ஆரம்பத்தில் முதல் தடவையாக இருந்தது, இது மார்ச் மாதத்தில் சிறந்த தோற்றத்தைக் கொண்டது. இடைமுகம் பேஸ்புக் தூதரின் வெள்ளை மறுவடிவமைப்பை நெருக்கமாக பிரதிபலிக்கிறது, இது இந்த ஆண்டின் தொடக்கத்தில் பரவலாக கிடைத்தது. புதிய செய்தி ஒருங்கிணைப்பு அல்லது இடைமுகம் கிடைக்கப்பெறும்போது இது தெளிவாக இல்லை.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *