உங்கள் டெஸ்க்டாப் அல்லது மடிக்கணினி சரியான ரேம் எடுப்பது எப்படி

எங்களை சந்திக்கலாம். ஸ்மார்ட்ஃபோன்கள் இப்போது தனிப்பட்ட கணினிகளிலும் நினைவக நினைவகத்தில் விரைவாக அதிகரித்து வருகின்றன. 2 மாதங்களுக்கு முன்பு வரை, என் டெஸ்க்டாப் கம்ப்யூட்டாக ரேம் ஒத்திருக்கும் அளவுக்கு ஒரே ஒரு ஸ்மார்ட்போன் இருந்தது. வெளிப்படையாக, நான் 16GB வரை குதிக்க, இன்னும் ஒரு இரண்டாவது கம்பி சேர்த்து முடிவு செய்தார் ஒரு முறை மாறிவிட்டது.

ரேம் அல்லது ரேண்டம் அணுகல் மெமரி எந்தவொரு கணினி நிரலுக்கும் ஒரு அவசியமாக இருக்க வேண்டும், இது பொது கணினியை முடுக்கிவிட பெரும்பாலும் பயன்படுத்தப்படும் பயன்பாடுகள் மற்றும் வழிமுறைகளை சேமித்து வைக்கும் PC க்கு குறுகிய கால நினைவகம் உள்ளது. நிலைவட்டு இயக்ககங்களுடன் ஒப்பிடுகையில் இது உங்கள் கணினியில் சேமிப்பகத்தின் மிக விரைவான நடுத்தரமாகும்.

பல பயன்பாடுகள் துல்லியமாக ஒரே மாதிரியாக ஏற்றுவதற்கு அனுமதிக்கிறது என்பதால் ரேம் மேலும் பல்பணிக்கு பொறுப்புடையதாக இருக்கும். பிசி, ராம் உங்கள் CPU உடன் உங்கள் வழக்கமான சேமிப்பகத்திற்கும் இடையே ஒரு இடைநிலைப்பகுதியாக செயல்படுகிறது. இது ஒரு வேலை செய்ய முடியும் பயன்பாடுகள் மற்றும் CPU வேண்டும் தகவல் பெற ஒரு தற்காலிக பகுதியில் கருதுகின்றனர்.

நீங்கள் கணினியில் மாறும் போது, ​​ரேம் தொகுதிக்குள் சேமிக்கப்படும் எல்லா தரவுகளும் காணப்படவில்லை, இது நீங்கள் தொகுதிக்கு offloaded தரவைக் கொண்டிருக்கும் PC மற்றும் பயன்பாடுகளுக்குத் திரும்புகையில் பயன்பாடுகள் தொடங்குவதற்கான காரணம் சிறிது நேரம் எடுக்கும் காரணத்தை விளக்குகிறது. அலைவரிசை இணையம், தகவல் மற்றும் ஊடக உட்கட்டமைப்பு ஆகியவற்றின் உயர்வு, விரைவான அமைப்பு கொண்டிருப்பதன் தேவை தினசரி அதிகரித்து வருகிறது.

எளிய வழிகளில் உங்கள் தனிப்பட்ட கணினியின் அதிகரிப்பு அதிகமான RAM ஆக வருகிறது. இங்கே உங்கள் சொந்த கணினி மெமரியை எவ்வாறு தேர்ந்தெடுக்க வேண்டும் என்பது ஒரு மிக எளிய வழிகாட்டியாகும், இது புதுப்பித்தலை உருவாக்கவும் அல்லது நீங்கள் புதிய PC ஐ உருவாக்குகிறீர்களோ இல்லையோ.

எவ்வளவு ரேம் எனக்கு வேண்டும்?

இது ஒரு கடினமான கேள்வி அல்ல. அது உங்களுக்கு தேவையானதை சார்ந்து இருக்கிறது. மேலும் செயல்பாடு தேவை, நீங்கள் இன்னும் ரேம் வேண்டும். நிகழ்வில் உங்கள் தற்போதைய முறை பயன்பாடுகள் பதிவிறக்குவதை மெதுவாக உணர்கிறீர்கள், வேறு ஒரு கம்பி மீது எறியுங்கள். நான் முன்பு குறிப்பிட்டபடி, வழக்கமான சேமிப்பதை விட விரைவாக ஏற்றுதல் பயன்பாடுகளுக்கான RAM பொறுப்பாகும். மேம்படுத்துவதன் மூலம் ஒட்டுமொத்த செயல்திறனை மேம்படுத்துகிறது. இதன்மூலம் உங்கள் ரேடியோ மேலாளர் (CTRL + ALT + DEL- ஐ அடைய) மற்றும் செயல்பாட்டு பிரிவை உள்ளிடுக.

விண்டோஸ் 7 அல்லது 8 / 8.1 பற்றி நீங்கள் அடிப்படை ரேம் பிரிவைக் காணலாம். நீங்கள் Windows 10 ஐப் பயன்படுத்துகிறீர்கள் என்றால், உங்கள் இடதுபுறத்தில் ரேம் பெட்டி இருக்கும், பின்னர் அதைத் தட்டவும் உங்கள் நினைவகத்தின் தேதியை நீங்கள் கவனிக்கலாம். இப்போது கோட்பாட்டளவில், நிகழ்வில், இலவச நினைவகம் 20-25% க்கும் குறைவாக உள்ளது, ஒரு மேம்படுத்தல் சில செயல்பாடுகளை மேம்படுத்தும்.

சாதாரண கணினி ரேம் பயன்பாடு 100 சதவிகித மதிப்பை அடைந்தால், நீங்கள் நிச்சயமாக ஒரு புதுப்பிப்பை பரிசீலிக்க வேண்டும். நிகழ்வில் நீங்கள் ஒரு புதிய அமைப்பை கட்டமைக்கிறீர்கள், பின்னர் 8 ஜிபி ரேம் ஒரு நெறிமுறைக்கு வந்துள்ளது. ஆனால் சூதாட்டத்திற்கான கணினி அமைப்பை நீங்கள் கட்டமைத்தால் 16 ஜிபி ரேம் சுமார் 32GB RAM ஐ நன்றாக இருக்க வேண்டும். நீங்கள் உற்பத்தி செயல்பாடு ஒரு அமைப்பை கட்டமைக்கிறீர்கள் என்றால், நான் 32 ஜிபி அல்லது அதிக பரிந்துரைக்கிறேன் என்று பயன்பாடுகள் விரைவாக ஏற்ற முடியும்.

கணினிக்கு சிறந்த ரேம் அவுட் எடுக்கிறது

நீங்கள் கவனமாக இருக்க வேண்டும் எங்கே இது. சந்தையில் ஒரு புதிய ரேம் தொகுதி வாங்குவதற்கு முன்பு நீங்கள் சிந்திக்க வேண்டிய விஷயங்களை நீங்கள் காண்பீர்கள். மேம்படுத்தும் அந்த நபர்களுக்கு, முதலில் உங்கள் கணினியை ரேம் விரிவாக்கத்திற்காக அனுமதிக்கிறதா என்று சோதிக்க வேண்டும். நீங்கள் ஒரு பிசி ஒன்று திரட்டப்பட்டிருந்தால் அல்லது முந்தைய ஐந்து தசாப்தங்களில் ஒரு நோட்புக் வாங்கியிருந்தால், அதிக ரேம் சேர்க்கும் அளவுக்கு அதிக வாய்ப்பு உள்ளது.

சரிபார்க்க உங்கள் மதர்போர்டு அல்லது நோட்புக் கையேட்டை மதிப்பிடுவதைப் பற்றி யோசி. இந்த குறிப்பு, நோட்புக் ரேம் உண்மையில் டெஸ்க்டாப் RAM.Normal நோட்புக் மற்றும் பின்னணி ரேம் stickNext அதே இல்லை என்பதை மறந்துவிடாதே, நீங்கள் பயன்படுத்தும் விண்டோஸ் என்ன வகையான மதிப்பீடு செய்ய வேண்டும். கிட்டத்தட்ட அனைத்து விண்டோஸ் பதிப்புகள் மேடையில் அமைப்பை சார்ந்து இரண்டு வேறுபாடுகள் உள்ளன.

பல 64 பிட் பதிப்பில் இடம்பெறும்போது, ​​32-பிட் மீது இயங்கும் பல அமைப்புகள் இன்னும் உள்ளன. நீங்கள் Windows இன் 32-பிட் மாறுபாட்டின் பொறுப்பாக இருந்தால், நீங்கள் 4 ஜிபி ரேம் மட்டுமே உள்ளீர்கள். நீங்கள் Windows 7, 7, 8.1 அல்லது 10 இன் 64 பிட் மாறுபாட்டின் பொறுப்பாக இருந்தால், நிச்சயமாக நீங்கள் புதுப்பிப்பு திறன் கொண்டிருக்க வேண்டும். பொருந்தக்கூடிய ஒரு முழுமையான தொகுப்புக்காக, இங்கே பாருங்கள்.

ரம் வாங்குவதில் பல நுணுக்கங்கள் உள்ளன. பல வகையான வகைகள் உள்ளன.

DDR SDRAM அல்லது இரட்டை தரவு விகிதம் ஒத்திசைவு டைனமிக் ரேண்டம்-அணுகல் மெமரி கார்டு ஆகும். DDR2 SDRAM 2003 ஆம் ஆண்டின் காலப்பகுதிக்கு பிறகு உருவாக்கப்பட்ட கணினிகளில் காணப்படுகிறது, DDR3 SDRAM 2007 ஆம் ஆண்டுக்குப் பின்னர் உருவாக்கப்பட்ட கணினிகளில், DDR4 SDRAM தற்போதைய PC இன் பயன்பாடு மற்றும் DDR5 SDRAM இன் அடிவானத்தில் என்னவாக உள்ளது என்பதுதான்.

ரேம் விகிதங்கள் ஒரு சொந்த செயலிக்கு ஒத்ததாக இருக்கும், ரேம் விகிதங்கள் MHz அல்லது மெகாஹெர்ட்ஸில் அளவிடப்படும். இப்போது அது விரைவான நினைவகத்தை பயன்படுத்த பரிந்துரைக்கப்படுகிறது ஆனால் நீங்கள் benchmarking செயல்பாடு வரை நீங்கள் 2133MHz மற்றும் 2400MHz இயக்க ஒரு ரேம் இடையே இடைவெளி கண்டுபிடிக்க திறனை முடியாது. ரேம் விகிதங்கள் 4133 மெகா ஹெர்ட்ஸ் வரை உயர்ந்துள்ள நிலையில், சில்லுகள் ரேம் வரம்பு வரம்பைக் கொண்டிருக்கின்றன, ஆனால் அவை உங்கள் கணினியில் BIOS இல் சில மாற்றங்களைச் செய்வதன் மூலம் அதிக விகிதத்தில் செயல்பட முடியும்.

உழைப்பு அல்லது நேரம் பற்றி யோசிக்க மற்றொரு விஷயம். இது 12-13-12-32 போன்ற நான்கு மாதிரிகளால் குறிக்கப்படுகிறது. நீங்கள் புரிந்து கொள்ள வேண்டியது, அளவு குறைந்துவிட்டால், அது சிறந்த செயல்பாட்டைக் குறிக்கிறது. கூடுதலாக, முன்முடிந்த கருவிப் பொருள்களைப் பயன்படுத்துவது அல்லது இரண்டு குச்சிகள் அல்லது நான்கு குச்சிகளைப் பயன்படுத்துவது அவசியம். 32 ஜிபி டி.டி.ஆர்.ஆர்.ஆர்.ஏ.ஏ.எம்.ஏ. தேவைப்பட்டால், 16GB குச்சிகளை வாங்கி 1 32GB குச்சிக்கு பதிலாக உகந்ததாக செயல்படும்.

கூடுதலாக, அந்த ரேம் புறக்கணிப்பு ஒரு பகுதியை நீங்கள் மீண்டும் ஒரு குச்சி வாங்கும் விட, ஒரு தவறான இடமாற்றம் செய்ய முடியும். மனதில் மேலே வைத்து, உங்கள் கணினியில் கூடுதல் ரேம் சேர்க்கும் போது நீங்கள் கவனமாக இருக்க வேண்டும்.

உங்கள் கணினியில் 8 ஜிபி ரேம் கிடைத்துவிட்டது, மேலும் 8GB ஐ இன்னும் கொண்டுவர விரும்புகிறேன். நீங்கள் தேர்வு செய்யும் எண்ணைப் பொறுத்தவரை நீங்கள் கவனமாக இருக்க வேண்டும், இது ஒரே மாதிரியான கடிகார விகிதத்தை வைத்திருக்க வேண்டும், எப்போது வேண்டுமானாலும், உங்கள் முந்தைய குச்சியைப் போலவே ஒரே மாதிரியான நேரம் இது கணினி கணினியால் தானாக சரிசெய்யப்படும். உங்கள் வரவுசெலவுத் திட்டம் அனுமதிக்கப்படுகிறது, ஒரு பொருத்தமான சூடான மூழ்கியைப் பயன்படுத்தி ஒரு இரட்டை-கிட் பெற நான் உங்களுக்கு அறிவுறுத்துகிறேன். கோர்செய்ர், கிங்ஸ்டன், முக்கிய மற்றும் ஜி.ஸ்கில் போன்ற அனைத்து புகழ்பெற்ற பிராண்டுகளும் ஹேம்சைன்களை நிறுவிய ரேம் ஆகும். குறிப்பேடுகள் இருப்பினும் நீங்கள் குறிப்பிடப்பட்டிருக்கும் அனைத்து பிராண்டுகளையும் பெற முடியாது, ஆனால் அளவு மற்றும் கடிகார விகிதங்களைப் பொறுத்து உறுதியாக இருக்க வேண்டும்.

விலை

இந்த விஷயத்தை வளர்ப்பதற்கு எனக்கு ஒரு நல்ல காரணம் இருக்கிறது. சர்வதேச அளவில் முந்தைய ஆண்டின் காரணமாக ரேம் விலைகள் அதிகரித்துக்கொண்டே இருந்தன. இது ஆண்டு இறுதிக்குள் விலை அதிகரிக்கும் என்று கணித்து. எனவே இந்த நிகழ்வில், நீங்கள் ஒரு புதிய முறையை கட்டமைக்க அல்லது ஒரு புதிய அமைப்பை கட்டமைக்க விரும்புவதாக எண்ணுகிறீர்கள், விலைகள் முன்னதாகவே இப்போது மேம்படுத்துவதற்கு இது மிகவும் புத்திசாலித்தனமானது. சமீபத்தில் புது டில்லி இந்தியாவின் மிகப்பெரிய ஐடி சந்தை ஒன்றில் ஒரு நியாயமான யோசனை எவ்வளவு ரேம் விலை.

DDR4 அடிப்படையிலான நோட்புக் ரேம் விலையானது 2,700 ரூபாய் 4GB மற்றும் சுமார் ரூ. DDR3 அடிப்படையிலான நோட்புக் ரேம் 4GB க்கு 2,000 ரூபாயும், 8GB துருவமும் சுமார் 3,800 ரூபாய் செலவாகும். பின்னணி ரேம் அடிப்படையில், DDR4 ரேம் விலையில் 4 டிகிரி ரேடியின் விலை ரூ .4,500 க்கு 8 ஜிபி மற்றும் 16 ஜிபி ரூ. 8,500 9,000 ரூபாய். குறிப்பிடப்பட்டுள்ள விலையுயர்வு விலைகள் ஜி.எஸ்டியின் பிரத்தியேகமானவை 18 சதவீதம் ஆகும்.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *