ஈத்தர்நெட் கேபிள்கள் எப்படி

பெரும்பாலான ஊடக சாதனங்கள் ஈத்தர்நெட் கேபிள்களுடன் உங்கள் கணினியில் வன்பொருள் இணைக்க உதவுகிறது. இந்த கம்பிகளில் பல, இருப்பினும், பொதுவாக நான்கு கால்களைக் காட்டிலும் முன்னரே தீர்மானிக்கப்பட்ட இடைவெளியில் உள்ளன. நீளத்தின் குறைபாடு மொபைல் அல்லாத சாதனங்களுக்கான பல நிலைப்படுத்தல் விருப்பங்களை வழங்காது, திசைவிகள், சேவையகங்கள், சுவிட்சுகள் மற்றும் நாசாக்கள் போன்ற சமூகத்தில் கடினமாக வளைந்திருக்கும்.

 

 

வெளிப்படையாக, சிறந்த வாங்க மற்றும் பிற மின்னணு / கணினி கடைகள் இருந்து நீண்ட ஈத்தர்நெட் கம்பிகள் வாங்க முடியும். நீங்கள் ஒரு வீட்டில் அல்லது சிறிய கணினியில் நிறுவ ஒரு சில சாதனங்கள் கிடைத்தால் முன் தயாரிக்கப்பட்ட ஈத்தர்நெட் கம்பிகள் கொள்முதல் மிகவும் விவேகமான மாற்று மாறிவிட்டது. எனினும், நீங்கள் ஒரு பெரிய பிணையம், அல்லது பல திட்டங்கள் பொறுப்பாக இருந்தால், ஒரு சிறிய தொழில் நுட்ப ஆலோசகர் என? அல்லது, கடையில் நீங்கள் கண்டுபிடிக்க முடியாத மிகப்பெரிய கேபிள் எது வேண்டும்?

தீர்வு எளிதானது:

உங்கள் சொந்த கம்பிகளை உருவாக்கவும். ஈத்தர்நெட் கேபிள்கள் (RJ-45, பேட்ச் மற்றும் நெட்வொர்க் கம்பிகள் எனவும் குறிப்பிடப்படுகிறது) ஒரு சிறிய நடைமுறையில் மற்றும் சிறந்த கருவிகளை உருவாக்க எளிதானது. சிறிய கேபிளிங் கோரிக்கைகளின் மத்தியிலும், சிறிய முதலீடு உங்கள் சொந்த ஈத்தர்நெட் கேபிள்களை உருவாக்க வேண்டும்.

உதாரணமாக, சிறந்த பைலில் 6-கால் Cat5 நெட்வொர்க் கேபிள் விலை $ 19.00; ஒரு 25-அடி கேபிள் சுமார் $ 33.00 விலை மற்றும் 50 அடி கேபிள் பெற, மற்றும் செலவு $ 43.00 இருக்கும். இந்த விகிதங்கள் ஒரே ஒரு கேபிள் மட்டுமே. பல ஆன்லைன் விற்பனையாளர்களைப் படித்து, நீங்கள் $ 65.00 முதல் $ 65.00 வரை Cat5e இன் 1,000 ஸ்பூல் வாங்கலாம். ஒரு ஈத்தர்நெட் கேபிள் முடிக்க பயன்படுத்தப்படும் மட்டு கொள்கலன்கள் உடனடியாக $ 10.00 கீழே 50-எண்ணிக்கை சாமான்களை பயன்படுத்தப்படுகிறது.

நீங்கள் தேவைப்படும் crimping கருவி $ 10 முதல் எங்கிருந்தும் ஒரு முறை ஒரு தொடக்க தொடக்க விலை. $ 50.00 crimping கருவி இருக்கலாம் என்று நிலையான மற்றும் கூடுதல் அம்சங்கள் அடிப்படையில். நிச்சயமாக, அது உங்கள் சொந்த ஈத்தர்நெட் கேபிள்கள் உற்பத்தி ஒரு சிறிய கூடுதல் நேரம் தேவைப்படுகிறது, ஆனால் நீங்கள் உங்களை பணத்தை காப்பாற்ற போகிறீர்கள், நீங்கள் சரியான சரியான நீளம் கொண்ட கம்பிகள் வேண்டும், மற்றும் நீங்கள் சில அற்புதமான இன்பம் இருக்க முடியும்.

அளவை 1

எந்த வகையான கேபிள் உங்களுக்கு வேண்டும் என்பதைத் தீர்மானிக்கவும். புதிய ஊடக கருவிகள், அடாப்டர்கள், நாசாக்கள், சுவிட்சுகள் மற்றும் திசைவிகள் நேரடியாக கேபிள் மூலம் நேரடியாக அறியப்பட்டவை. இங்கே ஈத்தர்நெட் கேபிள் வகையான இது தற்போதைய ஊடக சாதனங்கள் கப்பல்கள் பொதுவாக. சில நேரங்களில் நீங்கள் பழைய பொத்தானை தங்கள் பொத்தான்கள் மூலம் இணைக்க அல்லது இரண்டு மையங்கள் (டெய்சி-சங்கிலி அறியப்படுகிறது ஒரு முறை) இணைக்க, அல்லது இரண்டு வயதான மடிக்கணினிகள் இணைக்க கூட, ஒரு குறுக்கு மேல் கேபிள் தேவை போகிறது உதாரணமாக) குறுக்கு வலையமைப்புகள் ஊடகம் வலையமைப்புகளில் மூன்று அல்லது நான்காண்டுகள் பழையதாக இருக்கும், ஏனென்றால் Auto-MDIX என்று அழைக்கப்படும் தொழில்நுட்பம், தானாகவே பிணைய இடைமுகங்களை தானாகவே உணர முடியும், நேரடியாக அல்லது குறுக்கு இணைப்பு இணைப்பு தேவை மேலும் சரியான இணைப்பை உருவாக்கும். ஆனால் நீங்கள் பழைய கியர் இணைக்க விரும்பினால், இணைப்பு குறுக்கு-கேபிள் ஒன்றைக் கண்டால், உங்கள் சாதனத்தின் ஆவணங்களை சரிபார்க்கவும்.

அளவை 2

சரியான கருவிகள் கிடைக்கும். நீங்கள் Cat5 (Cat5e தற்போது சாதாரணமாக) அல்லது Cat6 (உங்கள் கணினியில் கிகாபிட் ஈத்தர்நெட் வழக்கில்) கேபிள் ஒரு ஆணி தேவைப்படும். Cat5 அல்லது Cat6 கேபிள், ப்ளீனம் அல்லது பிவிசி கோட்டுகள் பெறலாம். PVC கேபிள் மிகவும் சிக்கலானது, ஆனால் கூடுதலாக, அது நெருப்பால் பிடிக்கும்போது விஷம் நிறைந்த புகைவை வெளியிடுகிறது, எனவே சில கட்டுமான குறியீடுகள் அதை தடைசெய்கின்றன. பிளேனம், மறுபுறம், இந்த விஷ வாயுக்களை வெளியிடாது. நீங்கள் PVC பயன்பாடு தடுக்கும் எந்த தடைகளும் இல்லை மற்றும் ஈத்தர்நெட் கேபிள்கள் உருவாக்க சற்றே புதிய என்றால், உங்கள் மிக சிறந்த தேர்வு PVC பூசிய கேபிள் தொடங்க உள்ளது. வயர்லெஸ் ஒரு பிளெனம் கேபிள் போன்ற மென்மையானதாக இல்லை என்பதால், இது மலிவானது மற்றும் பயன்படுத்த எளிதானது. இந்த கேபிளின் இரண்டு முனைகளிலும், ஒரு கேபிள் கட்டர் (அல்லது ஒரு பெரிய, கூர்மையான ஜோடி கத்தரிக்கோல்), ஒரு கேபிள் ஸ்ட்ரிப்பவர் மற்றும் ஒரு RJ-45 crimper ஆகியவற்றை முடிக்கும் RJ-45 செருகு நிரல்கள் அல்லது “தலைகள்” பிளாஸ்டிக் மட்டுப்படுத்தப்பட்ட சரங்களைப் பெறுவீர்கள். இந்த கேபிள் ஒவ்வொரு முடிவிலும் தலைகளை ஏற்றுக்கொள்வதற்காக crimper பயன்படுத்தப்படலாம். இணைய அங்காடிகளை அல்லது ரேடியோ ஷேக் ஒரு டன் வெளியே crimpers, கேபிள், மற்றும் குச்சிகள் வாங்க முடியும்.

அளவை 3

தேவையான காலத்திற்கு தண்டு வெட்டு மற்றும் இந்த கோட் ஆஃப் ஒரு அங்குல துண்டு, அக முறிவு நான்கு முறுக்கப்பட்ட ஜோடிகள் வெளிப்படுத்த. கேபிள் காலியாக்கி போது, ​​கேபிள்கள் நிக் இல்லை கவனித்து கொள்ளுங்கள். இந்த உறவு கஷ்டங்களை ஏற்படுத்தும். இந்த கேபிள் முடிவில் இதை செய்யுங்கள்.

அளவை 4

முடிவுக்கு உங்கள் கேபிள் தயார் அல்லது “crimping”. கேபிள் அரிச்சுவடி. நீங்கள் ஒரு நேராக அல்லது குறுக்கு கேபிள் விரும்பினால் நீங்கள் அடிப்படையில் உங்கள் கேபிள்கள் ஏற்பாடு. வலதுபுறத்தில் இருந்து, வலதுபுறத்தில் இருந்து ஆரஞ்சு, ஆரஞ்சு, வெள்ளை-பச்சை, நீலம், வெள்ளை-நீலம், பச்சை, வெள்ளை ஆகியவற்றைக் கொண்டிருக்கும் ஒரு கேபிளை எடுத்துக்கொண்டு, கேபிள்களைப் பிடித்து, கேபிள்களை ஒழுங்கமைக்கவும் மரத்தின் பட்டை ப்ரவுன் நிறமானது. குறுக்குவழி கேபிள் ஒன்றைப் பெறுவதற்கு, கேபிள் ஏற்பாடு ஒன்று அல்லது முனைகளில் வேறுபடுகிறது. பிற இறுதியில், பின்வருமாறு ஏற்பாடு: வெள்ளை பச்சை பச்சை, வெள்ளை ஆரஞ்சு, நீலம், வெள்ளை நீலம், ஆரஞ்சு, வெள்ளை பழுப்பு, பழுப்பு நிற. வெள்ளை நிற ஆரஞ்சு, ஆரஞ்சு, வெள்ளை-பச்சை, நீலம், கருப்பு வெள்ளை நீலம், பச்சை, வெள்ளை-பழுப்பு, பழுப்பு நிறம்: எதிர் இறுதியில், நீங்கள் நேராக மூலம் கேபிள் வேண்டும் என ஏற்பாடு.

அளவை 5

முனைகளில் கேபிள் முடிக்க. நீங்கள் எவ்வளவு முடியுமோ அவ்வளவு கம்பிகளைத் துடைக்க வேண்டும்; அது RJ-45 பிளக் உள்ளே வைக்க அவற்றை எளிதாக்குகிறது. கேபில்கள் உங்கள் கைக்குள்ளே, குறியீட்டு மற்றும் நடுத்தர விரல்களில் வைத்திருப்பதைப் போல, நீங்கள் ஒருவரையொருவர் நெருங்கியதாகக் கொள்ளுங்கள். தோராயமாக ஒரு அங்குல ஒரு அங்குல கம்பிகளுக்கு கம்பிகளைக் குறைக்கவும். இங்கே சில விருப்பங்களை எடுத்துக் கொள்ளக்கூடிய தந்திரமான பகுதியாகும்: RJ-45 பிளக் உள்ளே உள்ள கேபிள்களை அனைத்து கிளிப் பக்கத்திலும் கீழே நகர்த்தவும். கேபிள்களை குலுக்க முயற்சிக்காதே, அவர்கள் கிளிப்களுக்குள்ளேயே ஸ்லைடு செய்ய வேண்டும், பின்னர் வசதியானவர்கள். நீங்கள் பிளக் மற்றும் கோட் இடையே வேறு சில கேபிள்கள் கண்டுபிடிக்க விரும்பவில்லை; நீங்கள் ஒரு சிறிய இந்த கோட் பிளக் நுழையும் வேண்டும். நீங்கள் ஒவ்வொரு கேபிள் பிளக் இருந்து தங்கம் வாய்ப்புகளை பயன்படுத்தி சில இருக்க வேண்டும். வெறுமனே crimper எடுத்து சொருகி மீண்டும் குலுக்கி, crimper மீது பாதுகாப்பாக, ஆனால் அதிக கடினமாக இல்லை.

அளவை 6

வெறுமனே crimper எடுத்து சொருகி மீண்டும் குலுக்கி, crimper மீது பாதுகாப்பாக, ஆனால் அதிக கடினமாக இல்லை.பார்வை 7 எக்ஸாகமைன் கேபிள். எல்.ஈ.டி மூலம் நீங்கள் ஒரு ஊடக சாதனத்தை இணைக்க வேண்டும். திடமான சிக்னலை நீங்கள் பெறுகிறீர்கள் என்பதை உறுதிப்படுத்திக் கொள்ளுங்கள்.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *